Menene cikakkiyar girman dabaran?Wataƙila wannan ita ce mafi mahimmancin tambaya lokacin da kuka fara neman keken nadawa.Samfurin nadawa ya zo a cikin nau'ikan masu girma dabam daga inci 10 zuwa inci 26, duk da haka, mafi shaharar girman inci 20 ne.
Yayinkekuna masu nadawa tare da ƙafafu 20-inchsun fi girma girma, suna da wasu fa'idodi kamar ƙananan farashin farawa ko ƙarin kwanciyar hankali.A haƙiƙa, yawancin kekunan nadawa da na yi bita suna da ƙafafun inci 20.An yi la'akari da ma'auni mai kyau tsakanin girman ninki da aiki.Har yanzu ana iya sarrafa kekunan yayin da ingancin hawan gabaɗaya ya fi ƙananan ƙafafun inci 16.
Yawancin kekunan nadawa ana yin su ne don manya amma saboda ana kawo su a cikin ƙafafu 12 "zuwa 26", ƙananan yara ko gajarta a cikin iyali suma zasu iya hawa su.Yawanci 20inch dabaran ya dace da mutanen da tsayinsa shine 150-195cm. Wannan shi ne saboda kara da tsayin kujera yana daidaitawa.
20-inch vs 24-inch Nadawa Bike Kwatanta - Menene Cikakken Girman Dabarar?
Kekuna masu naɗewa suna zuwa da girman ƙafafu iri-iri.Don haɓakawa, girman ƙafar 20 ” wanda wasu samfuran ke amfani da shi yana ba da mafi ƙarancin ninki.Kananan ƙafafun kuma gabaɗaya sun fi ƙarfi da ƙarfi, saboda guntun tsayin magana.Babban abin lura game da ƙananan ƙafafun shine cewa za ku ji rashin lafiyar hanyar fiye da cikakkiyar ƙafar 700c.don haka akwai kuma da yawa kekunan nadawa da suke amfani da manyan 20" masu girma dabam waɗanda ke jin daɗi a kan hanya, akwai kuma foldies waɗanda za su iya dacewa da saurin cikakken kekuna.Dangane da haɓakawa, ƙananan ƙafafun suna da sauri a kan tsayawa da tafiya kuma suna da kyau don hawan birni.
Idan ba za ku iya saba da ƙananan kekuna ba, keken nadawa zai zama kyakkyawan zaɓi.Wannan babban babur ne kuma babu wanda yake son ɗaukarsa.Koyaya, har yanzu ya fi šaukuwa fiye da keken yau da kullun.Kuna iya kawo shi ko'ina ta hanyar saka a cikin akwati na motarku, bai dace da tafiye-tafiye masu yawa ba.Yawancin nau'ikan jigilar jama'a ba za su karɓi ɗaukar babban babur a cikin jirgin ba.Ba za a iya gane bambanci a cikin gudun ba amma za ku sami cikakkiyar kwanciyar hankali da kwanciyar hankali.Idan dole ne ku yi hulɗa da tuddai da yawa da manyan hanyoyi, za ku yaba da kekuna masu niƙadawa 24-inch.Kekunan ninkawa a cikin girman ƙafafu na 20 '' ya dace da manyan yara, masu shekaru 9 da sama.Wannan a20 ″ keke nadawa.Wannan samfurin ya dace da iyaye masu hawan keke tare da manyan yara.
Kekunan Nadawa Ga Dogayen Mutum
Ɗaukar madaidaicin keken nadawa ga dogayen mutane na iya yin kama da kai tsaye, amma ba kwata-kwata ba.Yanzu da sake, dogayen mahaya suna daidaita wurin zama gaba ko baya don dacewa da girmansu.A yayin da kai idan tsayinka ya wuce ƙafa 6, ana ba da shawarar ɗaukar keken nadawa tare da abin hannu mai motsi da wurin zama.Inci tsakanin su yana da mahimmanci.Idan ba za ku iya daidaita keken ku yadda ya kamata ba, ba za ku ji daɗi a tafiyarku ba.Da kyau, girman kekunan nadawa sun dogara da girman firam, ko tsayin bututun wurin zama.Daga cikin zaɓuɓɓuka da yawa da kuke buƙatar yin lokacin zabar keken da ya dace a gare ku, ɗayan mafi mahimmancin yanke shawara shine girman.Wannan ba yana nufin girman firam ɗin kawai ba, har ma da girman ƙafafun.
Yanayinkekuna nadawayana nufin wannan yanki ɗaya ne na ƙirar kekuna wanda ke cike da ƙima, tare da sabbin abubuwan daidaitawa masu ban sha'awa da ke fitowa kowace shekara.Akwai ƙoƙarce-ƙoƙarce don sanya fakitin folded mafi ƙanƙanta, ƙirar firam ɗin ƙaƙƙarfan ƙarfi da sauri da tsabtace tsarin kayan aiki don haka babur ya fi dacewa don ɗauka da hawa.Gears na Hub, keken dutsen lantarki, bel ɗin tuƙi da kayan haske mai haske duk suna samun hanyarsu ta zuwa sashin kekuna na nadawa.Abu ne na shekarun sararin samaniya.
Ina Bukatar Keken Nadawa?
Mahaya gajeru ko dogayen mahaya na iya kokawa don samun dacewa mai kyau akan kekunan nadawa saboda suna da girman girman guda ɗaya.Idan kun kasance ƙanana ko babba, nemi kekuna masu nadawa waɗanda ke da ɗimbin daidaita madaidaicin wurin zama da tsayin kara.Gabaɗaya ko da yake, kekuna masu ninkawa suna da ban sha'awa ga mahaya waɗanda ke son duk gudu da ƴanci na babur amma suna buƙatar shigar da shi cikin ƙananan wurare.Idan ba ku da ma'aji da yawa a gida, ana iya ajiye kekuna masu ninkewa a cikin kati ta ƙofar.Masu ababen hawa za su iya yin keken keke zuwa wurin aiki su kawo babur ɗinsu a cikin boot ɗin mota, don yin fakin a gefen gari, ko kuma su yi tsalle a kan bas ɗin su liƙa a cikin mashin ɗin kaya.Saka hannun jari a cikin keken nadawa na iya zama babbar hanya don ceton ku lokaci da kuɗi akan tafiyarku kuma kuna iya siyan ɗaya ta hanyar zagayowar don yin aiki don samun ƙima mai girma.
ƙarin koyo game da samfuran Ewig
Lokacin aikawa: Maris 28-2022