Ko menene kayan, akwai abubuwa da yawa da yakamata ku duba lokacin siyan sabon keken carbon dagamasu kera kekuna.Duk da haka, carbon yana da nasa abubuwan da ya keɓe shi kuma ya sa ya fi sauƙi don tantancewa.Musamman ma, ana iya samun ɓoyayyiyar lalacewa daga mummunan tasiri, wanda zai iya haifar da gazawar kwatsam.Sai dai idan kun sami damar yin amfani da kayan aikin dubawa, dole ne ku dogara da hanyar da ba ta dace ba, tare da duban gani na kusa.
Idan kana son tabbatar da tabbas kuma kana saita zuciyarka akan wani keɓaɓɓen keke ko firam ɗin, yi la'akari da aika shi zuwa ƙwararren ƙwararren gyare-gyaren carbon wanda zai iya gano duk wani kuskuren da ba a iya gani da ido tsirara.gyare-gyare ga firam ɗin carbon ɗin ƙaunataccen ƙauna na iya zama mai araha fiye da yadda kuke tsammani.
Yadda za a bincika cewa firam ɗin babur ɗin da kuka saya an yi shi da fiber carbon?
Hanya mafi sauƙi ita ce kaɗa da yatsun hannunka don sauraron sauti, kamar kunna kankana. Dukan sautin carbon ɗin yana ɗan kama da siririyar bututun filastik, mai sautin sirara da ƙwanƙwasa. Sautin da aka lulluɓe da carbon yana kama da cikakken carbon. amma sautin maras nauyi ne kuma mai wuya.Ƙarfe bounces suna da sautin ƙarfe mai kama da Dangdang.
Ba za a sami alamun walda a kan firam ɗin carbon fiber ba, kuma an kafa shi gaba ɗaya.Tsarin masana'anta na fiber carbon ya ɗan yi kama da samar da yadi ko filasta, ba tare da walƙiya ba shine babban fasalin.Ana yin firam ɗin fiber carbon ta hanyar sanya filayen carbon akan alkiblar da damuwa ke faruwa don samun ƙarfi.Firam ɗin carbon fiber ɗin yana da haske sosai, wanda ya faru ne saboda ƙarancinsa da ƙarfi mai ƙarfi.
Carbon fiber abu yana da babban ƙarfi, mai kyau elasticity, haske yawa da kuma lalata juriya.An rage jimlar nauyin keken yadda ya kamata, kuma nauyi mai sauƙi zai iya rage asarar jiki da ƙara saurin hawan.Tsarin keken fiber carbon carbon composite keke yana da ƙarfi kuma baya gurɓatacce cikin sauƙi.
Keken carbon yana buƙatar bincika akai-akai don tsagewa ko lalacewa.
Ya kamata ku duba keken ku bayan kowane wankewa, bayan creak ya tasowa, kuma tabbas bayan hatsari.Duba a hankali don karce, musamman wani abu mai zurfi ko ta fenti.Tare da tsabar dala, taɓa kowane yanki da ake zargi kuma sauraron canjin sauti.Sautin “taɓawa” na al'ada zai zama mara ƙarfi lokacin da carbon ya karye.A hankali tura wurin da ake zargin don jin idan ya yi laushi fiye da yankin da ke kewaye.Don kekunan tsaunukan da ke dakatar da dual-dual, ban da duban firam na yau da kullun, nemo fashe kewaye da pivots da bearings.Hakanan duba ƙarƙashin bututun ƙasa don ɓarnawar tasiri, galibi waɗanda duwatsu ke tashi sama da bugun bututun ƙasa.
Sau ɗaya a kakar wasa, ya kamata ku yi ingantaccen dubawa.Idan babur ɗin ku ya yi mummunan rauni ko kuma ya shiga cikin hatsari, bincikar mai kyau yana da mahimmanci don tabbatar da amincin ku.Fitar da wurin zama ku nemo fashe a kusa da wurin da ake matsawa.Cire tef ɗin sandar ku, kuma bincika kewaye da matsi don kowane zura kwallo ko karce.Bayan wani karo, mai motsi da ke jujjuya kan mashaya zai iya ci a ciki, har ma ya ga ta kan lokaci.Haka abin yake ga kekunan tsaunuka kamar yadda masu motsi da birki sukan yaɗa kan sandar a cikin hatsari.Cire sandar daga tushe, kuma duba wurin da ake matsawa don kowane tsagewa ko lahani.
Duba Sarkar
Bincika - Duba saman zaman sarkar don wuce gona da iri daga "sarkar mari".Ɗauki walƙiya kuma duba kowane waldi da ke haɗa sarkar tsayawa da sauran babur.
Tsayawan sarkar wani bangare ne na cokali mai yatsu na baya akan babur ɗinku, musamman ɓangaren da ke ɗaukar mafi yawan duka daga sarkar ku.Wannan shine dalilin da ya sa kuke ganin masu hawan tsaunuka da yawa suna amfani da tsare tsare na sarkar ko wani abu da ya shafi hakan.
Zauren zama
Duba - Duba walda waɗanda ke haɗa wurin zama tare da sauran babur.Yi karin kulawa don duba cikin wurin zama don bincika don goge taya. Idan an sami matsala tare da goge taya ko rashin daidaituwa mai tsanani, zaka iya kawar da babur cikin sauƙi idan ka ga waɗannan alamun lalacewa.
Kammalawa
A karshe,carbon bike Framessuna da juriya sosai.Amma kar ku yi damara idan kuna zargin cewa za a iya samun lalacewa ga firam ɗin keken ku.Ɗauki lokaci don bincika walda, bututu da wuraren damuwa a kan keken ku, don haka za ku iya ci gaba da hawa cikin aminci.
ƙarin koyo game da samfuran Ewig
Lokacin aikawa: Dec-25-2021