yadda za a gane idan carbon bike frame ya fashe |EWIG

Komai gwanintar ido akan firam, wasu matakan lalacewa ba za a iya ganin su ba. Kunnuwanku, ko da yake, suna iya ba ku ƙarin bayani. sautin ya canza gaba daya.

Shin firam ɗin keken carbon suna fashe cikin sauƙi?

Themafi kyau carbon bike Framessuna da ƙarfi, marasa nauyi, jin daɗi da amsawa.Yawancin masu keken kan hanya suna neman ƙarfin karfe da nauyin titanium.Fiber Carbon yana ba da mafi kyawun duniyoyin biyu: firam ɗin fuka-fuki mai ɗorewa kuma mai tauri.Sanya shi kayan da aka zaba don masu tsere a duniya.

Muddin ba ka yi karo da ƙarfi ba ko ka ɗauki guduma zuwa firam ɗin, keken carbon zai iya dawwama har abada.A haƙiƙa, ƙarfe da aluminium suna daɗe kawai kafin gajiyar ƙarfe kuma ba za a iya amfani da su cikin aminci ba, amma carbon yana tsayawa har abada.

Fiber carbon yana da ƙarfi sau biyar fiye da ƙarfe kuma sau biyu mai tauri.Ko da yake fiber fiber na carbon ya fi ƙarfin ƙarfe kuma ya fi ƙarfin ƙarfe, yana da haske fiye da karfe;yin shi da manufa masana'antu kayan ga da yawa sassa.

Duk kayan fiber carbon da ake amfani da su a cikin keke dole ne a haɗa su ta wani bangare, yawanci tare da resin epoxy mai kashi biyu.Yawancin masana'antun firam ɗin suna gina firam tare da zanen fiber na carbon wanda aka riga aka yi masa ciki tare da resin da ba a warkewa ba.

Dorewa tambaya ɗaya ce.Hadarin da zai iya tayar dafentiakan firam ɗin ƙarfe na iya haifar da gagarumin lahani, mai wuyar gyarawa ga firam ɗin carbon.Tun da firam ɗin carbon fiber gabaɗaya sun fi sauran kayan kauri, waɗannan matsalolin na iya haifar da gazawar tsarin yayin motsi.

Za a iya gyara firam ɗin carbon da ya fashe?

Ee, za ku iya!Tsarin gyaran firam ɗin keken fiber carbon wanda ya fashe, ya lalace, ko tsaga shi ne sanya sabbin zaruruwan carbon da epoxy su a hanya ɗaya da na asali zaruruwa.

Firam ɗin yana buƙatar samun ƙayyadaddun ƙima don a haɗa shi baya cikin yanki ɗaya.Kamar yadda firam ɗin suka yi haske, tubing ɗin ya sami ƙaranci, yana haifar da matsaloli.Lokacin da za a gyara firam ɗin, dole ne a gyara gyara kamar yadda, idan ba mafi kyau ba, firam ɗin ya kasance asali, wanda ke nufin ƙara kayan, tubing na zamani yana ba da ƙarin ƙari. sararin samaniya, amma a wasu yankuna na firam - irin su kashin ƙasa - yana da wuya a ƙara ƙarin abu.

A mafi yawan lokuta, yana yiwuwa a sami acarbon bike frame gyarayadda ya kamata da aminci, adana kuɗi a cikin dogon lokaci.Amma wani lokacin ba zai yiwu ba.Idan babur ɗin inshora ne, to yana da wuya a ga dalilin da ya sa za ku ɗauki haɗarin.Duk abin da kuka yanke shawara a ƙarshe, nemi shawara na ƙwararru - wannan mafita tabbas na ƙwararru ne kawai.Kada kayi ƙoƙarin gyara carbon a gida.

 Ta yaya za ku san ko firam ɗin babur ɗin ya fashe?

1.Bincika don tsagewa. Yawanci suna faruwa a kusa da wuraren da aka haɗa, ko kuma inda firam ɗin ke butted, amma ya kamata a duba gabaɗayan firam ɗin.Na kowa, kuma mai ban tsoro, wurin da firam ɗin ke fashe shine gefen bututun ƙasa, a bayan headtube.Idan ba a sami wannan a cikin lokaci ba, sakamakon yawanci gazawar bala'i ne da tafiya zuwa likitan hakori (mafi kyau).

Wasu tsage-tsatse ne kawai a cikin fenti.Idan ba ku da tabbas, wani lokacin gilashin ƙara girma yana fayyace lamarin.Wataƙila yana da kyau a goge ɗan fenti (taba shi sama daga baya) don ganin ko firam ɗin ya fashe a ƙasa.

Idan kun sami fashewa a ko'ina, dakatar da hawan keke.Garanti firam idan zai yiwu, ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙera ta gyara shi, ko yi taƙama da samun sabon firam.

2. Bincika lalata firam. Cire wurin zama, sa'an nan kuma maƙale tsummoki har zuwa ƙasa a cikin bututun wurin zama kamar yadda zai yiwu.(Zaka iya amfani da dogon sukudireba ko tsohon magana don sanya ragin a ciki-amma ka rataya ƙarshen sa.) Idan ya fito orange mai launin ruwan hoda, za ka iya samun matsalar tsatsa.Ɗauki keken ku zuwa shago, inda za su cire ɓangarorin ƙasa kuma suyi cikakken bincike.

Masu kekuna masu kyakkyawar niyya sukan lalata kekunansu yayin wanke su.Kada a fesa ruwa kai tsaye a kan abin wuyan kujera, ko cikin ramukan huci a wurin zama ko cokali mai yatsu.

3. Duba sarƙoƙi don cin zarafi. Shin mai tsaron sarƙoƙi yana aikin sa, ko kuma ana bugun sarƙoƙi?Idan akwai guntu a cikin fenti, ko karce, maye gurbin mai kariyar sarƙoƙi.(Ko saya ɗaya idan ba ku da ɗaya.)

4.Duba jeri. Idan babur ɗin ku kamar baya ɗauka daidai tun lokacin da kuka yi karo da shi ko ɗan'uwanku ya aro shi, firam ɗin na iya zama baya daidaitawa.Wannan aiki ne ga shaguna.Amma kafin ku shiga cikin babur ɗin, bincika sau biyu don kawar da abubuwan da ke haifar da mummuna kuma ana iya yin kuskure ga firam ɗin da ba daidai ba.


Lokacin aikawa: Agusta-18-2021