me nadawa keken taya |EWIG

Ko kuna da keken birni, kekunan yawon buɗe ido, keken hanya, keken tsakuwa ko MTB: Tayoyin suna shafar ƙwarewar hawan kamar babu wani ɓangaren kekuna.Zaɓin taya ba wai kawai ke ƙayyade yadda dabaran ke riƙe ƙasa ba amma kuma yana tasiri yadda keken ke jujjuya cikin sauƙi da kwanciyar hankali.Fi dacewa, taya yana haɗa irin waɗannan halaye kamar matsakaicin riko, babban nisan nisan miloli, ingantattun kaddarorin mirgina, ƙarancin nauyi da ingantaccen juriya ga huɗa.Sauti na fasaha?Jimlar waɗannan kaddarorin abu ne mai ma'ana ga kowane mai yin keke: a matsayin ingantacciyar ƙwarewar tuƙi.AKamfanin EWIG, Muna aiki don ci gaba da tsaftacewa da inganta wannan abin hawan - rana a cikin rana.

1.Mene ne bambanci tsakanin nadawa da kuma wadanda ba nadawa ba?

Ɗaya daga cikin manyan bambance-bambance tsakanin nadawa da tayoyin da ba na niƙawa ba shine sassauci.Tayoyin nadawa sun fi ƙanƙanta da ɗaukar nauyi idan aka kwatanta da tayoyin da ba na nadawa ba.Ana iya naɗe su cikin sauƙi cikin ɗanɗano, wanda ke sa su sauƙin ɗauka da jigilar su.Tayoyin nadawa suna ba da fa'ida yayin tafiya zuwa makoma mai tsayi kamar yadda zaku iya ƙari.Kuma mafi kyawun abu shine ba zai yi muku nauyi ba.A takaice dai, idan aka kwatanta da tayoyin da ba na nadawa ba, ana iya tattara tayoyin nadawa cikin sauƙi

2. Menene bambanci tsakanin nadawa da mara nadawa?

Kuna shirin samun keke don tafiya ta gaba?Sa'an nan, ɗaukar taya mai kyau aiki ne mai mahimmanci da za a yi la'akari da shi.Tunda tayoyin nadawa sun sami shahara a duniya saboda kyawawan halayensu, duba wannan labarin idan kuna son sanin dalilin da yasa nadawa tayoyin ke fi so a yau.

Tayoyin kekuna masu naɗewa suna da kyau idan kuna son zuwa tafiye-tafiyen ƙetaren ƙasa akai-akai inda kayan aiki masu inganci ya zama dole.

Abin da ya sa wannan nau'in taya ya shahara sosai ga masu kera na yau da kullun damtb bikersita ce iyawarta don biyan buƙatun masu yawon buɗe ido da ke son guje wa tayar da hayaniya.Mai birki ya san cewa idan tayarsa ta fashe, zai iya yin sauri ya saka takun keken da ke naɗewa.

3. Me Ke Sanya Taya Keke Nadawa

An san ƙafafu don nadawa kekuna suna ninkawa zuwa ƙaƙƙarfan siffa mai ɗan lebur.Abin da ya sa hakan ya yiwu shi ne, wadannan tayoyin ba su da tarin wayoyi.A maimakon haka suna amfani da igiyoyin Kevlar da aka haɗe tare don tabbatar da mafi kyawun sassauci.

Kevlar fiber ne na halitta wanda ke da tauri kuma mai ɗorewa, kuma ba kamar wayoyi da ake amfani da su a cikin tayoyin gama gari ba, mai naɗewa ne.Saboda wannan ci gaba a aikin injiniyan taya, tayoyin naɗewa na yanzu suna da nauyi kuma sun fi dacewa da sufuri fiye da kwatankwacin daidai.

4.A cikin Sharuɗɗan Haɗin Rubber

Idan kuna magana game da fili na roba, to, tayoyin nadawa suna zuwa tare da mahaɗin roba mai laushi idan aka kwatanta da tayoyin da ba nadawa ba.Babban fa'idar samun fili mai laushi na roba shine cewa zaku sami mafi kyawun jan hankali akan mafi yawan saman.Amma kuma zai gaji da sauri.A gefen juyewa, tattakin yau da kullun a cikin tayoyin da ba na nadawa ba ya fi ɗorewa kuma kuna iya tsammanin zai daɗe.Ko da yake idan kuna son amfani da tayoyin nadawa, to zaku iya zaɓar tayoyin da suka zo tare da taku mai hade biyu kamar yadda aka tsara su musamman don magance saurin lalacewa.

5.Me KekeNau'o'in Suna da kyau don Nadawa Tayoyi

Kuna iya mamakin irin nau'in kekuna suka dace don nadawa tayoyin.Don taƙaitawa, zaku iya amfani da taya mai naɗewa don kekunan hanya,kekuna nadawa, hybrids, kekunan dutse, har ma da kekunan e-keke.Suna da gaske bayar da yawa versatility.

A ce kun sami tayan keken nadawa, amma kuna da matsala wajen tattarawa.Wannan sashe yana da amfani a gare ku.Kuna iya ninka taya biyu biyu, ko kuma ku ninka ta sau ɗaya kuma ku jujjuya ta cikin ƙwallon.Sannan ya kamata ya zama m isa ga sufuri.

6. Lokacin da za a Maye gurbin Taya Keken Nadawa

Tun da mun rigaya mun san cewa taya na nadawa ba ya da ɗorewa kamar tsayayyen taya, ɗabi'a ce mai kyau a nemi alamun lalacewa don guje wa haɗari da kiyaye ingantaccen tsaro.Anan ga wasu alamomin gama gari waɗanda ke nuna tayayar ku na buƙatar maye gurbin.

Ɗauki ɗan lokaci don duba ƙafafun ku don ganin ko alamar lalacewa har yanzu ana iya gani.Tayoyin da aka sawa fiye da kima sun dusashe alamun lalacewa;don guje wa hadurran da ba a so, ina ba da shawarar haɓaka tayoyin keken ku idan haka ne.

Yawancin tayoyin keke suna nadewa lokacin da aka tattara su, kuma tsayin daka na iya haifar da matsaloli.Hakanan zafi mai zafi na iya raunana tayoyin roba.

7 .Tayoyin nadawa Nauyi ya fi sauƙi

Tayoyin nadawa sun yi nauyi ƙasa da tayoyin da ba nadawa ba.Ko da yake idan kai mai biker ne na al'ada kuma kawai ke hawa a cikin yankin ku, to ba za ku lura da bambanci ba amma yana da fa'ida ga masu bikers.Ma'aunin nauyi abu ne mai mahimmanci saboda zai iya rinjayar aikin ku.Tare da tayoyin haske, za ku sanya ƙarancin kuzari kuma za ku iya yin hawan sauri.Wannan shi ne babban dalilin da ya sa mutanen da ke tafiya mai nisa sun fi son nada taya.

Kammalawa

Don haka waɗannan su ne wasu manyan bambance-bambancen da ke tsakanin tayoyin nadawa da marasa nadawa.Kamar yadda kuke gani duka tayoyin biyu sun bambanta ta abubuwa da yawa.Tayoyin da ba nadawa ba na iya magance lalacewa da ɗan kyau amma sun fi nauyi.An ɗora tayoyin nadawa tare da fasalulluka masu ƙima.An gina su da kayan wuta mai sauƙi, wanda ke ba da fa'ida ga masu bikers.Tayoyin naɗewa suma suna da sauƙin ɗauka kuma suna adana ƙarfin ku.A gefen juyawa, tayoyin da ba nadawa ba na iya zama ɗan nauyi amma kuma suna ba da ɗorewa mai kyau.Da fatan wannan labarin zai share wasu daga cikin tambayoyinku kuma ya ba ku wasu bayanai masu mahimmanci.


Lokacin aikawa: Janairu-22-2022